Abubuwan da ake amfani da su na fata na PU don takalma sun hada da haske, laushi, dorewa, rashin ruwa, kare muhalli, babban numfashi, nau'i-nau'i iri-iri da alamu, da ƙananan farashi, yayin da rashin amfani ya haɗa da sauƙi mai sauƙi, sauƙi mai sauƙi, sauƙi don samun datti, maras kyau. -mai numfasawa, mai sauƙin lalacewa saboda zafi, ƙarancin juriya, ƙarancin ƙarancin rubutu zuwa fata na gaske, mai arha mai arha, kuma zai zama mai karye ko tsufa a cikin kusan shekaru 2. "
Amfani:
Haske da laushi: PU takalma na fata suna da haske a cikin nauyi, mai laushi a cikin kayan aiki, da kuma samar da kwarewa mai dadi. "
Ƙarfafawa da hana ruwa: Tare da kyakkyawan karko da wasu aikin hana ruwa, ya dace da lokuta daban-daban. "
Kariyar muhalli: Ana iya sake yin amfani da kayan PU kuma ba za su haifar da sharar gida mai cutarwa ba, biyan bukatun kare muhalli. "
Babban numfashi: Ko da yake numfashi ba shi da kyau kamar wasu kayan halitta, ƙarfin numfashi na kayan PU zai iya kaiwa 8000-14000g / 24h / cm², wanda ya dace da samfurori da ke buƙatar wani digiri na numfashi. "
Daban-daban launuka da alamu: takalma na fata na PU suna ba da zaɓi mai kyau na launuka da nau'i-nau'i iri-iri don saduwa da bukatun ado daban-daban. "
Ƙananan farashi: Idan aka kwatanta da fata na gaske, takalman fata na PU sun fi araha kuma suna biyan buƙatun masu amfani da yawa. "
Hasara:
Sauƙi don naƙasa: Kayan PU suna yin raguwa ko faɗaɗa a babban yanayin zafi ko ƙasa, yana haifar da lalacewa ko fashe. "
Sauƙi don faɗuwa: Ana ƙara launi na kayan PU ta hanyar sutura ko bugu, kuma yana da sauƙin fashe bayan dogon lokacin lalacewa ko fallasa ga rana. "
Sauƙi don datti: saman kayan PU yana sauƙaƙe ƙura ko mai, wanda ke da wahalar tsaftacewa kuma yana buƙatar kulawa na yau da kullun. "
Ba numfashi: PU fata takalma ba su da numfashi kuma sau da yawa suna da wari mara kyau, musamman a cikin yanayi mai laushi. "
Sauƙaƙan lalacewa saboda zafi: kayan PU suna yin lalata a ƙarƙashin yanayin zafi mai zafi, yana shafar bayyanar da rayuwar sabis na takalma. "
Juriya mai iyaka: Duk da cewa juriyar lalacewa ta fi sauran kayan haɗin gwiwa, ba fata ta gaske ba ce, kuma rubutun na iya zama ɗan ƙasa da fata ta gaske. "
Rahusa mai ɗanɗano: Farashin wasu yadudduka na PU tare da buƙatu na musamman ma ya fi na yadudduka na PVC, kuma takaddar da ake buƙata na iya buƙatar gogewa bayan kowane ɗan amfani. "
Lokacin zabar takalma na fata na PU, ya kamata ku yi zabi mafi dacewa dangane da bukatun ku da yanayin rayuwa. Alal misali, idan kuna buƙatar nau'i-nau'i masu nauyi, masu jurewa, da takalma na roba, to takalman PU zabi ne mai kyau. Duk da haka, idan ƙafafunku suna gumi cikin sauƙi, ko kuma kuna zaune a cikin yanayi mai laushi, to kuna iya buƙatar la'akari da wasu nau'ikan takalma.